Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• สิงหาคม 31, 2014, 03:19:16 am
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

ห้ามขายยาทุกชนิด ห้ามขายของสิ่งผิดกฏหมาย โพสสแปม ทำ SEO ลบ user ทันที

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

เครื่องเสียงรถยนต์ POWER Series ราคามิตรภาพ

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

Author Topic: ก่อนจะมาหลงรัก 3 d ...ผ่านรถอะไรกันมาบ้างครับ  (Read 6152 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Adi

• ..กะลังจะขึ้นเกาะ
  • Sr. Member
  • น้ำใจ 64
  • Time and tide wait for no man ...

Jazz2006 .. ปัจจุบันยังอยู่ .. รักมากๆๆด้วย

...กะลังจะได้ 3dr+B16 เพราะใจรักในรูปทรง อิอิ
I LOVE EG6-SiR JDM (DOHC VTEC !!)
Banana Club

bangsaen

• Hero Member
  • น้ำใจ 66
  • ดอกไม้ร้องไห้... เพราะผีเสื้อ

ผมเล่นรถขับหลัง... ใช้ E30 มา 3 คัน และก็มอไซด์อีกหลายคัน  :primitives (10):

และมาจบที่ 3 ดอร์ 2 คัน ของผม B16A และของน้องชาย D15B
ไปหรืออยู่... มันก็ไม่ต่างกัน

EG6 SIR II

• น้ำใจ 70

ผมเล่นรถขับหลัง... ใช้ E30 มา 3 คัน และก็มอไซด์อีกหลายคัน  :primitives (10):

และมาจบที่ 3 ดอร์ 2 คัน ของผม B16A และของน้องชาย D15B

KR แบบผมเลย  แต่ของผมใส่ชุด สีตัวเก่าตูดเหลี่ยม ตัว SP  ตอนแต่งมอไซ  ทำเสื้อ  ครัช ท่อ PDK  คาร์บูร์โต  TZM  ใส่จานโตคู่หน้า ล้อปิเนียม อากอน 2 สี
ตอนแรกว่าจะเก็บ  แตตัดจัยขายสะก่อน เห็นแล้วทำใ้ห้นึกถึง  :primitives (12):
<ขายเอาเพื่อน  ไม่ได้หวังกำรัยมากมาย  งานประจำมีทำครับ>

beam_new

• Full Member
  • **
  • น้ำใจ 6
  • Enjoy....Your....Car

Like...e 30......your beautifull... :primitives (23):

bangsaen

• น้ำใจ 66
  • ดอกไม้ร้องไห้... เพราะผีเสื้อ

Like...e 30......your beautifull... :primitives (23):

แถมภาพให้ชม... ครับ เป็นสเป็คญี่ปุ่น เครื่อง M40 ภายในชุดหนังสีน้ำเงิน หลังคาซันรูฟ ประมูลมาจากกรมศุลฯ... ขายไปแล้วทุกวันนี้ก็คิดถึง  :lionbaby (5):

« Last Edit: กรกฎาคม 22, 2011, 05:04:06 pm by bangsaen »
ไปหรืออยู่... มันก็ไม่ต่างกัน

mario_3d

• น้ำใจ 285

บิ๊กเอ็ม  ฟาด เสาไฟฟ้า   พังยับ  e30  ชน ทางเท้า เขาให้คนเดิน ดันไป ชน  อ้อ มี ช๊อปเปอร์ ก็ เอาไปเสย รถทัว  เฮ้อ ชีวิต ผมมมมมมม :primitives (29): :primitives (33):

beam_new

• **
  • น้ำใจ 6
  • Enjoy....Your....Car

the..best...................crab.....................................E 30 JDM....น่าจะหายากน่าดู เยี่ยมเลยครับ  :primitives (16):  :primitives (16):

lopburi3d

• น้ำใจ 4
  • เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

ผมนี่ ฮอนด้าล้วนๆ

คันแรกที่ซื้อเองเป็น ฮอนด้า นิว ซิตี้ 2003 สังกัด CITY-MANIA CLUB
คันที่สอง เป็น CIVIC EK ปี 99 สังกัด CM.CLUB
ล่าสุดก็ EG3D ปี 95
DIY.shop ลพบุรี
รับทำโคมดำมุมส้ม ล้างโคม แก้งานโคม ติดตั้งไฟซีนอล
ไฟเดย์ไล๊ท์  งานสติ๊กเกอร์ โทร 082-6562852 ชาย

Radical

• น้ำใจ 115
  • ทีllรกก็xลับoยู๋ llต่พoลืมตามา !!"ตื่ulลย"

civic 3 d คันเเรกเชื่อมะ  เเล้ว ก็ คงมีคันเดียว 555555

ผ่อนอีกยาว เห้อ...

"อยู่ด้วยกันไปนานเท่านานเลยนะEG

Ball Aladin

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 10
  • B16+18+20 // EG3D No.293 //

eg3d เป็นคันแรกครับ เห็นมาตั้งแต่ตอนเป็นเด็ก ตั้งใจว่าโตขึ้นมาจะต้องเอาเป็นของเราให้ได้ สุดท้ายสมใจอยาก...
// ไม่โกง ,ไม่โกหก ,ไม่แก้ตัว //

a_kuk

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 6
  • www.a-kuk.com

ขอคนที่บ้านมาร่วมสิบกว่าปีถึงได้ " EG3D "จะซื้อก็ไม่ได้ซื้อเพราะนั่งกันไม่พอ ในที่สุดก็เอาจนได้
เริ่มจาก
Nissan B11 (ขายไปแล้วครับ)
Nissan NVVAN (ขายไปแล้วครับ)
Nissan SERENA (ขายไปแล้วครับ)
Vespa sprint (ขายไปแล้วครับ)
TOYOTA Tiger D4D (ขายไปแล้วครับ)
TOYOTA RT100 Van (ขายไปแล้วครับ)
Honda EG-3D
Nissan Skyline C210 (ขายไปแล้วครับ)
Nissan Suny B14 (ขายไปแล้วครับ)
TOYOTA Camry ACV30
« Last Edit: สิงหาคม 17, 2013, 09:09:42 am by a_kuk »

thanawat_2

• **
  • น้ำใจ 5

คันที่สองคับhonda civic 3Door  คันแรกเป็นแอคคอส งูเห่าคับ

hankman

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 0
  • หวัดดีครับ

:primitives (56): :primitives (59): :primitives (59): :primitives (59):
freeman

apple2011

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 0

มัยเคยเล่นครับ ถ้าถามว่าเคยขับก็พอจะบอกได้มีมากเลยครับ
 :primitives (39): :primitives (39): :primitives (39): :primitives (39):

sputnix

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 0

ผ่าน เบ๊นซ์ 19oE มก่อนเลยครับ เป็นรถหัดขับ

จนบ้านเขาคิดว่าเราขับคล่องแล้วเลยยอมให้เปลี่ยนมาใช้สามดอร์ สมใจอยาก :primitives (5):

oossell

• น้ำใจ 20
  • ถ้าคุณเเน่..อย่าเเพ้3ดอ

toyota mighy-x sr20 ครับ
เเตกต่าง....เเต่ไม่เเตกเเยก

natdebkham

• Guest

ได้ มอไซตอน ม 6 คับ ไอคอน แต่งไปเรื่อยๆ จนเกือบ จะเทพ แล้ว คับ แต่แม่ก็บอกว่า ถ้าอยากได้รถใหญ่ ให้ขายอะไหล่มอไซ และห้ามกลับมาเล่นอีก
แม่ผมไม่ชอบให้ขับ คับ ผมเลยขายอะไหล่ไป ก็มาได้ Eg นี้ละคับ รักมาก รอล้อชุดใหม่อยู๋ครับ ขอบคุนมากคับที่ตามอ่าน อิอิ

boonsattha

• น้ำใจ 34
  • ซื้อมา-ขายไป ทำเพราะชอบ ไม่ได้ร้อนเงิน งานประจำมีทำครับ

ที่บ้านเป็น honda mania มาตลอดครับ แต่เป็น 4dr นะ
เคยมีนอกใจไปค่ายอื่นบ้าง แต่ก็กลับมาค่าย H ตลอดๆ

EF (ขายแล้ว)
EG (ตอนนี้เป็นชื่อผมแล้ว คาร์บูร์ -> d15b -> b16a)
EK 2 คัน (ขายแล้ว 1 คัน)
FD
Jazz (ขายแล้ว)
CRV
Accord

ถ้าซื้อคันต่อไป ก็ยังคงเป็น VTEC  :primitives (16):

MAX_VTEC_RSU

• Jr. Member
  • น้ำใจ 4

ผมนี่ ฮอนด้าล้วนๆ

คันแรกที่ซื้อเองเป็น ฮอนด้า นิว ซิตี้ 2003 สังกัด CITY-MANIA CLUB
คันที่สอง เป็น CIVIC EK ปี 99 สังกัด CM.CLUB
ล่าสุดก็ EG3D ปี 95

ถ้าเป็นรถที่ผมใช้เองจิงๆ ของพี่เหมื่อนผมเดะเลยอะ

ต่างที่ EK ผม ปี96 แต่งTYPE R และก่อน 3D มีไทรทันมาแวบนึง

l3os3door

• **
  • น้ำใจ 12

หัดขับ เปอร์โย 505   ตอน 16 ขวบ ชนพังยับแขนหักจำฝังใจ

มิชซู ไซโคน ตอน 18 ขวบ ยังอยู่กลายเป็นรถประจำตระกูลเลย ไม่มี ไซโคน ไม่มี eg  :lionbaby (6): :lionbaby (6):

eg ตอน19 ขวบ

ปัจจุบัน 22 ขวบ รักมาก!!  :primitives (2): :primitives (2)::primitives (12): :primitives (12):

:lionbaby (6): :lionbaby (6): :lionbaby (6):

« Last Edit: สิงหาคม 17, 2011, 12:23:28 am by l3os3door »

Page created in 0.119 seconds with 20 queries.