Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• กันยายน 30, 2014, 04:46:01 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

บริการปักหมุดห้องซื้อขาย
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,115291.0.html

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

เครื่องเสียงรถยนต์ POWER Series ราคามิตรภาพ

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

Author Topic: วิธีการเปลี่ยนหลอดไฟหน้าคร้าบบบ  (Read 8985 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

abstract

• Sr. Member
  • น้ำใจ 11
  • อสุจิ คุง

วิธีการเปลี่ยนหลอดไฟหน้า เปลี่ยนยังไงครับ วานผู้รู้มาช่วยหน่อยคร้าบบบบ ขอบคุณครับ  ;D ::) ??? ;)
เราไม่เป็นอย่างใคร ใครไม่เป็นอย่างเรา คิดยังไงก็เอา ก็ช่างเขาช่างเถอะ

zuk

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 1
รบกวนวิธีเปลี่ยนหลอดไฟหน้าคับ
« Reply #1 on: กรกฎาคม 15, 2008, 03:03:05 pm »

ชื้อรถมาไฟหน้าไม่สว่างเวลาสวนกะคันอื่นมองไม่เห็นทางเลยขอคำแนะนำวิธีเปลี่ยนหลอดด้วยค๊าบ

sertoon

• Jr. Member
  • น้ำใจ 1
Re: รบกวนวิธีเปลี่ยนหลอดไฟหน้าคับ
« Reply #2 on: กรกฎาคม 23, 2008, 01:38:28 pm »

++เป็นเช่นกัลลงับ...หลอดไฟเดิมๆ...พอขับเวลาช่วงเย็นๆใกล้ค่ำแล้วยังมีฝนอีก...มองไม่เห็นไฟน่าเรยงับ....
จนเกิดความสงสัย เรยจอดรถลงไปดู ไฟน่าก็ติดปกติดี....งงเรยงับ....รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคับ.....

zuk

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 1
Re: รบกวนวิธีเปลี่ยนหลอดไฟหน้าคับ
« Reply #3 on: กรกฎาคม 25, 2008, 12:36:44 am »

แง่ว.....ยังไม่มีผู้รู้ช่วยอนูเคราะฆ์เรยง่า....

TIE

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 0
« Reply #4 on: กรกฎาคม 28, 2008, 11:10:02 pm »

ต้องเปลี่ยนหลอดไฟหน้าก่อนครับ ถ้ายังไม่ดีขึ้นต้องใส่ชุดเพิ่มกำลังไฟ ถ้าไม่พอใจอีก เปลี่ยนเป็น ซีนอนเลยครับ มีหลายสี สวยดี แต่ แพงหน่อยนะ
วิธีเปลี่ยนหลอดก็ เปิดกระโปรง อิอิชอบ ชอบ
1. ถอดขั้วหลอดไฟ ที่มีสายไฟเข้า 3 เส้น อ่ะครับ เป็นขั้วสี่เหลี่ยมๆ ถึงออกตรงๆแข็งหน่อยก็ ขยับ ซ้าย ขวา ได้นิดหน่อย
2. เสร็จแล้วถอดยางดำๆออกมา ดึงตรงที่มันยื่นๆ ออกมา หรือตรงไหนก็ได้ครับให้มันออกเป็นใช้ได้
3. ลองมองดูที่หลังหลอดไฟดีๆ จะมีลวดอยู่เส้นนึง งอๆ อยู่ แล้ว ลดมันจะ ม้วนหัวไว้ให้แล้ว กันคนถอดเจ็บตัว ให้ดันลวดนั้นเข้าไปแล้ว โยกขึ้น แล้วปล่อย หรือ โยกลงแล้วปล่อย ลวดมันจะดันออกมา ที่นี้ก็ เอาหลอดออกได้แล้วครับ ระวังตอนใส่ อย่าไปจับหัวหลอดละ เดี๊ยวไม่สว่างอีก
ลืมบอกไปว่า ตอนใส่ หลอดไฟมันจะมีแหง่ง อยู่ 3 มุม ถ้าใส่แล้วไม่เข้า ให้หมุนไปให้ แหง่ง มันเข้ากับโคมไฟพอดี นะครับ

zuk

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 1
« Reply #5 on: กรกฎาคม 29, 2008, 05:35:20 pm »

แทงยูแรงๆ  ชุดเพิ่มไฟของไรก็""ได้แม่นบ่

TIE

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 0
« Reply #6 on: กรกฎาคม 29, 2008, 10:51:45 pm »

ชุดเพิ่มไฟของอะไรก็ได้ครับ แต่ขอ รีเลย์ ยี่ห้อดีๆหน่อย เช่น ออสแรม บอส มิตซู เป็นต้น ครับ

zuk

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 1
« Reply #7 on: สิงหาคม 02, 2008, 07:31:57 am »

ผมหารีเลย์ไฟหน้าไม่เจอครับไม่รู้อยู่ไหน  รบกวนอีกแระ

TIE

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 0
« Reply #8 on: สิงหาคม 02, 2008, 08:53:30 pm »

จะหารีเลย์ไปทำไม ครับ ที่ผมบอกว่าชุดเพิ่มไฟหน้า หรือเปล่า ถ้าใช่จะอธิบายใกม่ครับ
ชุดเพิ่มไฟหน้าเป็นอุปกรณ์ ใหม่ ที่ใส่เพิ่มเข้าไปจากระบบไฟหน้ารถเดิมๆ คือ ประมาณว่า
ลักไก่ แท่ที่ไฟจากแบตเตอรี่จะไปวิ่งเข้าสวิทช์ในรถ วิ่งกลับมาเข้ารีเลย์ ถึงจะวิ่งกลับมาที่ไฟหน้า มันหลายต่อ
ช่าง(ที่ไหนก็ไม่รู้ น่าจะคนไทย) ก็เลยลักไก่ เอาสายไฟเส้นหยายยย ใหญ่ ออกจากแบตปุ๊บ ไปเข้ารีเลย์(ใหม่)
อีก 1 ตัว แล้วก็เอาไฟที่ออกจากรีเลย์ ไปเข้าไฟหน้าเลย เพราะว่ามันอยู่ใกล้ๆ กัน นั่นเอง เอง เอง
พอจะเข้าใจ ม่ะ ครับ ที่บอกว่าเอารีเลย์ยี่ห้อดีๆ หน่อย กะหมายถึงรีเลย์(ใหม่)ที่ใส่เพิ่มเข้าไปครับ เพราะมันจะร้อนมากๆ
มอะไรสงสัย ออนเอ็มถามมาได้นะครับ เฉพาะเรื่องรถ นะเจ้าค่ะ  autta2879@hotmail.com จะเมล์มาถามก็ได้นะครับ
เล่นคอมทุกวัน ยกเว้น คืนที่ แมนยู เตะ อิอิ

zuk

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 1
« Reply #9 on: สิงหาคม 02, 2008, 10:45:59 pm »

แทงยู แร่งแรงนะคุณ TIE

G@THONG

• น้ำใจ 15
  • ホンダ シビック
« Reply #10 on: กันยายน 19, 2008, 09:45:50 am »

ขอบคุณครับ
แต่ตัวกระจายแสงข้างในมันเริ่มลอกแล้ว ซ่อมได้แถวไหน / ราคา  คุ้มกว่าเปลี่ยนไหมหรือเปล่า

BB

• Full Member
  • **
  • น้ำใจ 46
« Reply #11 on: กันยายน 30, 2008, 05:33:59 pm »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

มีท่านใดใส่ ซีน่อน บ้างไหมครับ คือผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะใส่ดีไหมครับ  ว่าจะใส่ 12000k ครับ
รบกวนถามดังนี้
1. ใส่ซีน่อนแล้วสว่างกว่าหลอดเดิมๆเยอะไหมครับ
 หรือว่าแค่เปลี่ยนหลอดที่วัต สูงกว่าเดิม(90/100w)+เพิ่มรีเลย์ ก็สว่างพอๆกับซีน่อนแล้ว

ปล. โคมรถผมเป็นโคมเดิมแบบพลาสสติก ตัวนอกอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กาจั๊ว

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 0
« Reply #12 on: กันยายน 30, 2008, 07:46:06 pm »

เปลี่ยนไฟหน้าใหม่ เป็นโคมแก้ว ของไต้หวัน ซื้อที่คลองถม 1700 + หลอด 100/90  osram หลอดละ140  สว่างโลด ตั้งไฟดีๆ ก้อไม่ต้องอายใครแล้วคับ  ใครอยากเปลี่ยนซีนอน ลองซื้อหลอด hid ที่สีฟ้า มาลองใส่ดูก่อนก็ได้คับ แล้วจะรู้ว่าเวลาวิ่งบนถนนยางมะตอยแล้วฝนตกจะเป็นยังไง

Martez

• น้ำใจ 5
« Reply #13 on: ตุลาคม 01, 2008, 03:22:04 pm »

อยากรู้ด้วยครับ ว่าโคมพลาสติกใส่ ซีนอนได้ป่าวครับ  ??? ???

BB

• Full Member
  • **
  • น้ำใจ 46
« Reply #14 on: ตุลาคม 18, 2008, 09:21:27 pm »

ยังรอผู้รุ้มาช่วยตอบครับ
โคมพลาสติกใส่ซีน่อนได้ไหม ขั้วมันเรียกว่าอะไรครับ เช่น H4 หรือ  ???????

Stupid-Boy!!

• รถจ่ายกับข้าว
  • Hero Member
  • น้ำใจ 27
  • เกลียดคนดีแต่พ่นน้ำลาย!!
« Reply #15 on: มกราคม 20, 2009, 07:42:03 pm »

ยังรอผู้รุ้มาช่วยตอบครับ
โคมพลาสติกใส่ซีน่อนได้ไหม ขั้วมันเรียกว่าอะไรครับ เช่น H4 หรือ  ???????

ตอบให้คับ โคมพลาสติกใส่ไม่ได้เน้อซีน่อนต้องแปลงเอา

จะใส่ซีน่อนโคมแก้วโล้ด
คลิ้ก =>> https://www.facebook.com/Elizal3eth.Shop?ref=hl
Name car~• Elizal3eth อ่านว่า " อลิซาเบธ "
08-6573-0206 เก่ง

Page created in 0.34 seconds with 20 queries.