Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• ธันวาคม 19, 2014, 01:15:20 am
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

24 ชั่วโมงอัพกระทู้ได้ 1ครั้ง post 1 ครั้ง= 1 up ห้ามอัพให้คนอื่นนอกจากกระทู้ตัวเอง ทำผิดซ้ำซากลบ user เข้าใจตรงกันนะ

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

ตำแหน่งว่าง

Author Topic: ++ มอไซค์เล็กๆ มีใครเล่นกันบ้างมั้ยครับ?...Chaly, Monkey ++  (Read 5121 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

GaB

• I ♥ JDM
  • Hero Member
  • น้ำใจ 356
  • 無限 ! = Mugen Power !

ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ อยากหามาใช้+แต่งซักคัน เล็งๆชาลีไว้ครับ เพราะราคาไม่แรงมาก ของแต่งเพียบ (ของแต่งทั้งไทย-ญี่ปุ่น มีหมด) และเป็นฮอนด้าด้วย อิอิ

ใครใช้อยู่หรือเล่นอยู่ เล่าให้ฟังหน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้าง

เอารูปมาฝากนิดหน่อยครับ (ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ ลิงค์รูป => http://www.chalythailand.com/index.php/topic,4771.0.html )

คันนี้เซ็ตโบด้วยครับ ( http://www.chalythailand.com/index.php/topic,4122.0.html )

ขายค้ำบอดี้ Feel's/กระจกหลังตัดแสง ฯลฯ
>>> http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,36941.html <<<

peep

• น้ำใจ 22
  • ก็คนมันชอบ MUGEN

ผมชอบ monkey อ่ะ
ใส่ท่อ yoshimura นะ แจ๋วเลย
ขายของ MUGEN เบิกใหม่ ทุกอย่างของแท้ 100% :)
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,78334.0.h
http://www.facebook.com/28SRacing

desmond@Civicshop.net

• Sr. Member
  • น้ำใจ 28
  • Rage your Dream

เล่น Chaly  กับ Monkey อยู่ เล่นแล้วยาวนะ Gab 555+

Chaly / Monkey / Dax / Ape / Gollila หรือรถเก่าๆอายุปาเข้าไป 30 กว่าปี

จะมีค่าหรือไม่มีค่าอยู่ที่ทะเบียนครับ Gab ทะเบียนราคาเกือบเท่ารถ
Power by Civicshop.net
TUNED by HONDA TWINCAM
FEEL'S Motor Sports

UP_POINT

• EG3D-Member
  • น้ำใจ 154
  • EG3D No.198

มองๆ อยู่เหมือนกันคับ

ว่าจะเอาไว้ขับในซอย

เสรี     ก่อแก้ว
778-202-9473 กสิกรไทย
https://www.facebook.com/UpPointShop

Ti@3Dr

• น้ำใจ 136
  • However=> Honda

Monkey / Dax / Ape / Gollila

เห็นราคาแล้ว.....ซี๊ดครับ
อดีต D15B  dual carb+Vtec M/T
ปัจจุบัน B20B nonVtec A/T
 วัดโวลท์จิ๋ว ==>>  http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,118151.0.html

อ๊อดรถเหลือง

• EG3D-Staff
  • น้ำใจ 224
  • อนุบาลทางเรียบ

เมื่อก่อน ผมแต่ง yamaha chappy อยู่ครับ
พันห้าพาเพลิน Do You Know?
VTEC PARTY Honda Club Thailand
P-Race เกษตร-นวมินทร์
สติ๊กเกอร์คงคา ประชาชื่น21
B2 racing shop บางแสน
Re-map by Balloon.com
carbon by ohm

keksak

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 2

ผมมีขี่เล่น อยู่คันครับ Chaly เก่า ๆ โหลด ๆ แหะ ๆ ไม่ค่อยได้แต่งมาก
« Last Edit: กันยายน 29, 2009, 09:02:29 pm by keksak »

king

• Full Member
  • **
  • น้ำใจ 7

รถพวกนี้  แต่งไปมา สวย ๆ เลย  งบ มากพอดูนะครับ น่าจะมี 2-4 หมื่น ได้มั้ง ครับ

แต่สวยหากทำแล้วเก็บ ใช้เอง ผม ว่า น่าจะดีก่า นะครับ  ต่อไปน่าจะหายาก หนะครับ

ผมก็เพิ่งหามาได้ ชาลี ทะเบียน .......รอการ เปลี่ยน แปลงเหมือนกัน ครับ
คนไกล ไม่มีสิทธิ กะเค้าเลยหรือไง.....เฮ้ย

*********  คลับใหญ่ๆ  และ  ร้อนแรงงงงงง  *********

aospeed

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 5

ชิปปี้เมื่อก่อนผมทำเล่นก็โอเคน๊ะครับ4เกียร์คลัทชมือสเตอร์16'28ก็วิ่งเป็นร้อยขึ้นแล้วครับ(มีทะเบียนด้วยครับ)

MizZ

• Full Member
  • **
  • น้ำใจ 1
  • (><)Enjoy Honda(. .?)

ชาลี   เท่านั้นคับบบบ  น่าร้ากกกที่สุดแล้ววววว :primitives (5):

yoshiki

• น้ำใจ 51

ขาดอะไหล่ชาลีชิ้นไหนหาไม่ได้ pm มาคุยกันได้ครับ
EG3D!! คันสีขาวๆ

GaB

• I ♥ JDM
  • น้ำใจ 356

โหห คนเล่นกันเยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย (ตอนแรกนึกว่ากระทู้คงหายไปหลายหน้าแล้ว)

ดีเลยครับ ไว้ถ้ามีอะไรผมจะได้มาปรึกษาในนี้ด้วย

ตอนนี้กำลังพยายามอ่านเรื่องเครื่องอยู่ครับ อ่านแล้วปวดหัว ยังนึกภาพไม่ค่อยออก (สงสัยต้องซื้อรถก่อน อิอิ) อู่ก็ไม่มีรู้จักเลยซักที่ เพราะไม่เคยเล่นมอไซค์เลย เพื่อนๆก็ไม่มีใครเล่น ช่วงนี้ก็เข้าแต่เว็บ Chaly Thailand ทุกวันเลยครับ อ่านรู้เรื่องมั้งไม่รู้เรื่องมั้ง...สเตอร์เท่านี้ ต้องถ่างอาร์มเท่านั้น ล้อกว้างเท่านี้ เครื่องต้องเป็น CDI...แต่สนุกดีครับ อิอิ

จริงๆกะงบฯสำหรับรถไว้ซัก 5 พันน่ะครับ (แต่คงได้แค่โครงกับเครื่องแหะ ราคานี้) ยังไงก็ต้องเก็บเงินต่อไป (หรือใครมีแหล่งราคาไม่แรงรบกวนบอกทีครับ PM ก็ได้)

ยังไงขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

ใครมีรูปอยู่ เอามาแบ่งๆกันดูบ้างนะครับ รุ่นไหนก็ได้ที่เป็นแนวๆนี้

นอกจาก Enjoy Honda แล้ว ยัง Enjoy Mini Bike ด้วยครับ 55+

เล่น Chaly  กับ Monkey อยู่ เล่นแล้วยาวนะ Gab 555+

Chaly / Monkey / Dax / Ape / Gollila หรือรถเก่าๆอายุปาเข้าไป 30 กว่าปี

จะมีค่าหรือไม่มีค่าอยู่ที่ทะเบียนครับ Gab ทะเบียนราคาเกือบเท่ารถ

เดี๋ยวโทรหาครับพี่

ขาดอะไหล่ชาลีชิ้นไหนหาไม่ได้ pm มาคุยกันได้ครับ

ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ แหะๆ[/color]
« Last Edit: กันยายน 29, 2009, 02:36:08 am by GaB »
ขายค้ำบอดี้ Feel's/กระจกหลังตัดแสง ฯลฯ
>>> http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,36941.html <<<

• น้ำใจ 224

ชิปปี้เมื่อก่อนผมทำเล่นก็โอเคน๊ะครับ4เกียร์คลัทชมือสเตอร์16'28ก็วิ่งเป็นร้อยขึ้นแล้วครับ(มีทะเบียนด้วยครับ)

หุหุ ของผมได้มาตอนแรก 2เกียร์ออโต้ Hi-Lo รวมเป็น4สปีด
ต่อมายกเครื่องY80 ครัชมือใส่ สเตอร์ หน้า14-หลัง24(หายากมาก) โซ่DID415 คาร์บูDash ท่อจากแดงบางทราย
คอยด์แยก CDIจาก crystal
โช้คหน้าTZ50 โช้คหลังเดี่ยวTZ50 ดิสค์หน้า หลัง เกียร์โยงdaytona และอื่นๆอีกเพียบ เสียดายไม่มีรูป
VTEC PARTY Honda Club Thailand

mumu_pe

• EG3D-Member
  • Jr. Member
  • น้ำใจ 17
  • Blue ด้าน ด้าน

หุหุ ของผมได้มาตอนแรก 2เกียร์ออโต้ Hi-Lo รวมเป็น4สปีด
ต่อมายกเครื่องY80 ครัชมือใส่ สเตอร์ หน้า14-หลัง24(หายากมาก) โซ่DID415 คาร์บูDash ท่อจากแดงบางทราย
โช้คหน้าTZ50 โช้คหลังเดี่ยวTZ50 ดิสค์หน้า หลัง เกียร์โยงdaytona และอื่นๆอีกเพียบ เสียดายไม่มีรูป

อะอะอะอะ  จานอ็อดนี้แน่ นอนเลยที่เดียว เครื่อง Y80 ครัชมือซะด้วย อิอิอิ

เมื่อก่อนผมมี ทั้ง C และ Chaly ซื้อมาไม่กี่พันเอาซากมาทำนะครับ  ทำไปเป็นหมื่นๆ ขนาดทำเองกะมือ
เปลี่ยนเครื่องเอา เครื่องเวฟ มาใส่ ทำสี อุปกรณ์อีกมากมาย เมื่อก่อนอะไหล่หายากคับ แต่เดียวนี้มีเยอะมาก
ลองเดินตลาดรัชดาตอนกลางคืนวันเสาร์อะคับ อะไหล่มีเยอะคับ มือ 1 มือ 2  แต่รถผมขายไปแล้วอะคับ เสียดายเหมือนกัน
ต้องเอามาทำเจ้า สามปาตูนี้ละคับ เลยตัดใจขายซะเลย กำลังจะกลับมาเล่น วิบากแล้วคับ เพื่อนช่วนไปโดดสนามแถวหนามแดง
มีใครสนใจบางไหมคับ ลองมาขับดูรถวิบาก โดด เนิน มัน มาก ขอบอก 5555

ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลง
มันขึ้นอยู่ กับตัวตนของคุณ

=== น้องเหนือ===

• น้ำใจ 224

อะอะอะอะ  จานอ็อดนี้แน่ นอนเลยที่เดียว เครื่อง Y80 ครัชมือซะด้วย อิอิอิ

เมื่อก่อนผมมี ทั้ง C และ Chaly ซื้อมาไม่กี่พันเอาซากมาทำนะครับ  ทำไปเป็นหมื่นๆ ขนาดทำเองกะมือ
เปลี่ยนเครื่องเอา เครื่องเวฟ มาใส่ ทำสี อุปกรณ์อีกมากมาย เมื่อก่อนอะไหล่หายากคับ แต่เดียวนี้มีเยอะมาก
ลองเดินตลาดรัชดาตอนกลางคืนวันเสาร์อะคับ อะไหล่มีเยอะคับ มือ 1 มือ 2  แต่รถผมขายไปแล้วอะคับ เสียดายเหมือนกัน
ต้องเอามาทำเจ้า สามปาตูนี้ละคับ เลยตัดใจขายซะเลย กำลังจะกลับมาเล่น วิบากแล้วคับ เพื่อนช่วนไปโดดสนามแถวหนามแดง
มีใครสนใจบางไหมคับ ลองมาขับดูรถวิบาก โดด เนิน มัน มาก ขอบอก 5555

เคยขี่ HONDA CR ของเพื่อน ในสวนทุเรียน ทั้งโดด ทั้งสาด ยกล้อเลี้ยง
มันส์มากมาย สุด ท้าย แข่งกันมา2คัน ชนกันเอง
แฮนด์งอ ก้านครัชหัก โดนไป 3พันกว่า แพงชิบ ทุกวันนี้ ไม่เตะเลยครับ

GaB

• I ♥ JDM
  • น้ำใจ 356

เสียดายครับพี่อ็อด อยากเห็นรูปๆ

รัชดาไนท์เคยไปมา 3-4 รอบครับ อะไหล่พวกนี้เยอะจริงๆ ของแต่งของเดิมมีหมด มีรถมาขายเป็นคันก็มีครับ กะว่าเดี๋ยวเสาร์ไหนว่างๆจะไปอีกเหมือนกัน

ผมกะทำแบบเดิมๆ เครื่องเดิมๆนี่แหละครับ พอแล้ว แต่งสวยๆ เอาไว้ขี่เล่นแถวบ้านพอ อิอิ

ไม่ทราบพอมีรูปเก็บๆไว้บ้างมั้ยครับ

GaB

• I ♥ JDM
  • น้ำใจ 356

ผมชอบ monkey อ่ะ
ใส่ท่อ yoshimura นะ แจ๋วเลย

ชอบเหมือนกันครับ ท่อ Yoshimura แจ่มๆ

มองๆ อยู่เหมือนกันคับ

ว่าจะเอาไว้ขับในซอย

ลองหาข้อมูลดูก่อนก็ได้นะครับ www.chalythailand.com

แล้วหามาเล่นด้วยกัน อิอิ

Monkey / Dax / Ape / Gollila

เห็นราคาแล้ว.....ซี๊ดครับ

ซี้ดจริงๆครับ

ผมมีขี่เล่น อยู่คันครับ Chaly เก่า ๆ โหลด ๆ แหะ ๆ ไม่ค่อยได้แต่งมาก

พอมีรูปมั้ยครับ เอามาอวดหน่อยครับ

รถพวกนี้  แต่งไปมา สวย ๆ เลย  งบ มากพอดูนะครับ น่าจะมี 2-4 หมื่น ได้มั้ง ครับ

แต่สวยหากทำแล้วเก็บ ใช้เอง ผม ว่า น่าจะดีก่า นะครับ  ต่อไปน่าจะหายาก หนะครับ

ผมก็เพิ่งหามาได้ ชาลี ทะเบียน .......รอการ เปลี่ยน แปลงเหมือนกัน ครับ

อยากได้แบบมีทะเบียนเหมือนกันครับ แต่สู้ราคาไม่ไหวจริงๆ เห็นถูกสุดตอนนี้ที่มีทะเบียน (เดิมๆ) 25000 แล้ว เห็นอีกคันแต่งเต็มๆแถมมีทะเบียน ขายอยู่ 60000 ไม่ไหวครับ

กะเอาแบบไม่มีทะเบียนนี่แหละครับ ใช้เดิมๆด้วย พอแล้ว อิอิ

วิ่งเป็นร้อยกับรถคันแค่นี้ น่าจะน่ากลัวรึเปล่าครับ?? แต่เจ๋งดีครับคันเล็กๆวิ่งได้เป็นร้อย

ชาลี   เท่านั้นคับบบบ  น่าร้ากกกที่สุดแล้ววววว :primitives (5):

ใช่ครับ อิอิ

SunDans

• Sr. Member
  • น้ำใจ 63
  • เสียน้อยเสียยาก..เสียมากเสียง่าย

ชาลีมีทะเบียนด้วยเหรอตับ! :primitives (20):
พอดีซื้อมาเค้าบอกว่าไม่มี...สีเขียวแก้ว..แม็กโครเมี่ยม เครื่องเวฟ 125 ทำเต็มคับ
ลูกโต วาล์วโต แคมเต็ป3 ยืดช่วงชัก ออยล์คูลเลอร์ วิ่ง 160 เอ้ย 106(ยังไม่สุดนะคับ)  นิ่งๆกันเลย......แว๊นนนนนนนน
« Last Edit: กันยายน 29, 2009, 02:33:01 pm by sundans »
086-5826902 เป้งครับ

GaB

• I ♥ JDM
  • น้ำใจ 356

ชาลีมีทะเบียนด้วยเหรอตับ! :primitives (20):
พอดีซื้อมาเค้าบอกว่าไม่มี...สีเขียวแก้ว..แม็กโครเมี่ยม เครื่องเวฟ 125 ทำเต็มคับ
ลูกโต วาล์วโต แคมเต็ป3 ยืดช่วงชัก ออยล์คูลเลอร์ วิ่ง 160 เอ้ย 106(ยังไม่สุดนะคับ)  นิ่งๆกันเลย......แว๊นนนนนนนน

มีช่วงนึงเค้าอนุญาตให้รถเล็กจดทะเบียนได้ครับ แต่หลังๆไม่ได้แล้วครับ

80808

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 2

ของผม monkey 6V คับ วแข่งซะด้วย 555 แข่ง ขำขำ ครับ

Page created in 0.192 seconds with 20 queries.