Honda Civic EG3D Club

Honda Civic EG3D Club

• กันยายน 01, 2014, 06:10:13 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
Please login or register.

Login with username, password and session length
Advanced search  

News:

จำหน่ายสติ๊กเกอร์คลับ EG3D
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,125894.0.html

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG3D Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

สร้างเว็บ ทำเว็บ เว็บฟรี เปิดเว็บฟรีไม่มีแบนเนอร์

ขาย ปลีก-ส่ง อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ จาก ญี่ปุ่น และ อเมริกา

อะไหล่ Honda เก่านอก จากผู้นำเข้าโดยตรง

เครื่องเสียงรถยนต์ POWER Series ราคามิตรภาพ

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

Author Topic: พัดลมหม้อน้ำซิ่ง 11 ใบ บังลมมีเนียมพล้มพัดลมตรงรุ่นเริม 1700 บาท/NEW พัดลมเป่าซิ่ง UP++  (Read 6281 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

oat2

• Sr. Member
  • น้ำใจ 5
  • อร่อยนะ

........................ ของทุกชิ้นไม่เคยใช้ในบ้านเรา.......  ต่อรองได้  ส่งได้ทั่วไทยย
]
...............................................................................................
......................อ่านซักนิดเพ่ื่อรถที่เรารักครับ.........

แพงเพิมอกนิดได้ของที่มีคุณภาพกว่า น่าจะดีนะครับหรือท่านจะฟาก เครื่องยนต์ราคาแพงๆ
 ไว้กับพัดลม 11 ใบรราคาถูกๆ ในมอเตอร์ขาวรุ่น ลดต้นทุนการผลิต  จาก ลูกปืนด้านหัวและท้าย เป็น บูชทองเหลืองธรรมดา และ ฐานยดแปลงถ่ายเป็นพาสติกบางๆ จะเห็นได้ใน มอเตอร์ 11 ใบรุ่น 2 สายธรรมดา ซึงจะละลายล๊อค กลางอากาศเมเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เสียใกล้บ้านไม่เท่าไหร่เสียไกลๆล่ะครับ เพิมไม่กี่ร้อย ใช้ของที่มีคุณภาพไปไหนไม่ต้องห่วง ดีกว่าครับ ผมแกะ ไห้ดูกันจะๆ ครับ

(ทางซ้ายเป็นมอเตอร์ ขาว ครับ) (ทางขวา มอเตอร์ดำ ที่เป็นลูกปืนที่ผมจำหน่าย)

ไหวเหรอครับ บูชกับพัดสติก จะทนไหมครับ เอาเป็นแบบลูกปืนมอเตอร์ 4 สายทนๆไม่ดีกว่าเกรอครับ?

พัดลมหม้อน้ำ 11 ใบ ตัวบางระบบดูด มาแล้วครับสำหรับท่านที่ต้องการ พัดลมระบายความมร้อนหม้อน้ำได้อยากรวดเร็ว

พัดลมตัวนี้ มาพล้อมมอเตอร์สีดำ แปลงถ่าน 2 ชุด รอบการทำงานจัดจ้าน ทั้งรุ่น top ที่มีขนาดมอเตอร์ใหญ่ และรุ่น eco ที่มีมอเตอร์ขนาดเล็กและบางกว่ารุ่น top นิดหน่อย

ขนาดใบพัด 12 นิ้ว มีมาไห้ถึง 11 ใบเพือลดเสียงและ แรงหนวง และประยัดพื่นที่ ใบที่บางทำไห้ไม่ฉุดกำลังมอเตอร์ ใบพัดจึงหมุนได้แรง มีแรงดูดสูงระบายความร้อนได้เร็วกว่าพัดลมทั่วไป

คลิปทดทอบเปรียบเทียบพัดลม 11 ใบกับพัดลมธรรมดา   

..... http://www.youtube.com/watch?v=sytUQ-U_vdA

ทำไมต้องมอเตอร์ดำ สายไฟสี่สาย ชมคริปทดสอบความแรงที่แตกต่างได้ที่

....... https://www.youtube.com/watch?v=on87QRKZKrg

พัดลมซิ่งพล้อมบังลมมีเนียมรุ่น TOP ตรงรุ่น ef eg ek dc2     2000 บาท

พัดลมซิ่งพล้อมบังลมมีเนียม รุ่น ECO ตรงรุ่น ef eg ek dc2   1700 บาท รุ่นนี้ใช้ฟิวเดิมได้เลยคับไม่ต้องเพิม 20amm เท่าของเดิมติดรถ

...___________________________________________________________________________

... ด้านนี้เป็นพัดลม 11 ใบ ในรุ่น TOP ซึมมีขนาดมอเตอร์ เบอร์ใหญ่ที่สุดของมอเตอร์พัดลมหม้อน้ำใน ญี่ปุ่น มีแรง มาก รอบจัดมาก และหายาก ซึ่งเหมาะสำหรับรถซิ่ง รถแข่ง รถโมนิฟายเครื่องมามากพอสมควร ใช้หม้อน้ำหนา ตัวนี้ใช้สบาย ครับ แรงกว่าพัดลมยุ่โรป ที่เคาฮิตใช้กัน (บังลมเหล็กสีดำแปลงใส่ได้เกื่อนทุกรุ่น)  ราคาในรุ่น top   1400 บาท

...___________________________________________________________________________

.. ด้านนี้เป็นรุ่น ECO คือรุ่นนี้ สำหรับรถบ้าน รถเดิม หรือรถที่ทำเครื่องไม่มาก หม้อน้ำไม่หนามาก สำหรับรถที่ต้องการแรงดูดที่ดีกว่าพัดลมเดิม มากพอสมควร  แรงรอบมอเตอร์จะน้อยกว่ารุ่น TOP นิดนึง แต่ คุณภาพการดูด ดีใช้ได้เลยครับ กินแอมน้อย (บังลมเหล็กสีดำแปลงใส่ได้เกื่อนทุกรุ่น)    ราคาในรุ่น eco  1200 บาท ใช้ฟิว 20 amm  เดิมๆสายไฟเดิมได้เลยครับไม่ต้องเพิม

New product

ขนาดใบ 12 นิ้ว (โครงรวม 14 นิ้ว หนา 2.8 นิ้ว

พัดลมซิ่ง(รุ่นเป่า) แบบสายไฟ 4 เส่นแรงพิเศษ สามรถน้ำไประบายความร้อนหม้อน้ำได้อยางสบาย เป่าแรงๆ
และ สามารถ น้ำไปเป่าแผงแอร์ได้อย่างดี รถสู่แดดได้แอร์เย็นไม่กลัวร้อน ตัวนี้เป่าแรงไม่แพ้รุ่นดูดเรยคับ ราคาเปิดตัว 1200 บาท  แรงกว่าเเบบเป่าทั่วไปแน่นอนครับ

(สาวก HONDA อยากจัดห้องเครื่องไห้ดูโลง แนะนำตัวนี้ไป ติดตั้งไว้แผงหน้ารถ ถอดพัดลมด้านหลังแบบเดิมออกได้เลย)

ความแตงต่างระหว่างรุ่น Top กับ ECO  คือขนาดมอเตอร์ครับ ไซร์มอเตอร์ต่างกัน กินแอม์ต่างกัน อยู่ที่ความเหมาะสม บล๊อคเครื่องยนตื และการใช้งานครับ!

ที่เห็นขนาดมอเตอร์ต่างกันตัว ECO เล็กกว่าแต่แรงไม่น้อยหน้าตัว TOP เลยครับ รับได้ 320HP ++

เฉลีย รุ่น eco 18 amm
..........TOP 23 amm

_____________________ผลงาน

ae92  4a gte 1600cc  400hp ตัวเดียวเอาอยู่

EVO 6.5 ทำเติม บูส 1.9 บาร์  พัดลม 11 ใบดูดตัวเดียวเอาอยู่สบาย

1jz  turbo gt40  บูส หนักๆ แรงแบบมั่นใจ ใช้ 11 ใบ 2 ตัว แรงกว่าเย็นกว่าพัดลมฟั่งยุโรป

HONDA B16+20   240 HP   11 ตัวเดียวหม้อน้ำมีเนียม ใบสั่น เอาอยู่ ชิวๆ

อ่านรายระเอียดและการ ซ่อมบำรุ่งได้ด่านล่างนี้เลยครับ

สายไฟเราต่อแค่บวกลบสองเส่นเหมื่อนเดิมนะครับ แต่เคาจะแตกสายไฟเข่ามอเตอร์เป็นสีเส่นในตัวครับ (หรือรถมีระบบทำงานสองสเต็บก็สามาถแยกการทำงานจุดนี้ได้คับ

เพื่่อนๆสงสัยกันละสิว่าเอ๋ สายไฟสี่เส่นจะต่อยังไง  จริงๆแล้ว สายไฟสีเส่นนั้น รวมกันมาเป็นสองเส่นครับ ฟ้า ขั่ว บวก  ดำ ขั่วลบ เท่านั้นเองครับ

...............................

พัดลมทุกตัวผมรับประกันตัวมอเตอร์ 20 วันนะครับมีปัญหาผมเปลียนตัวใหม่ไห้ทันทีนะครับไม่มีรอซ่อมรออะไหล่นะครับ:

พัดลมผลิตที่ประเทศ ญุ่ปุ่น นะครับ

พัดลมตัวที่ผมทำงานได้ทั้งระบบสปีด เดียว และ สองสปีด นะครับ

พัดลมหม้อน้ำซิ่งครับ  11 ใบ    แรงที่สุดของพัดลม ดูด  ขนาดกว้างกับหม้อน้ำ ef eg ek dc2 ae ck ecar  evo  และรุ่น

อื่นๆได้เกื่อบจะทุกรุ่น

(แรงขนาดไหนมาลองก่อนได้ครับ ไม่ชื้อไม่เป็นไรครับ)

ท่านที่เปลียนหม้อน้ำเนียมหนาแล้ว  ความหนาของหม้อน้ำทำไห้อากาศผ่านได้ช้าลง ความร้อนเกิดสะสมพันลมทำงานนานกว่า

จะตัด  ตัวนี้ช่วยได้เยอะครับ  (สำหรับรถที่ยังต่อใช้เทอร์โม)

(หม้อน้ำเดิมก็ใส่ได้ครับ)

หรือรถที่มี ห้องเครื่อง จำกัด(แคบ) ทำไห้ความร้อนสะสมในห้องเครื่อง หรือ มีเนื้อที่สำหรับพัดลมน้อย ตัวนี้เป็นรุ่นพัดลมบาง

ประหยัดเนื้อที่ได้มาก ครับ

ความร้อนขึ่นเพราะพัดลมไม่พอ หรือ พัดลมเดิมระบายไม่พอแนะนำตัวนี้ครับ

มั่นใจกว่าพัดลมเดิมติดรถ เมื่่อเราใช้รอบสูง หรือ เวลารถติดไฟแดงเวลากลางวัน ตัวนี้ ช่วยท่านได้มากๆๆครับ

หรือรถที่ ผ่านการ modify มา ต้องการระบบระบายความร้อนที่่ดี  และ เวลาจูน ซึงมีความร้อนสะสม  ตัวนี้ช่วยได้ครับ

รถทีมีระบบอัดอากาศ (turbo)  ซึงจะเกิดความร้อนตอนติด boost  มีพัดลมตัวนี้มัดใจได้เลย ดูดความร้อนหมดแน่นอน

หรือ รถ na ที่ ต้องการใช้รอบเครื่อง สูง และ ใช้รอบสูงเป็นเวลานาน ได้พัดลมตัวนี้มันใจได้เลยครับ ดูดความร้อนได้หมดๆ

ใช้ไฟ บวก ลบ แค่สองเส่นนะครับ ไม่ต้องต่อสายไฟไห้ยุ่งยาก

จบทุกราย แรงที่สุดหายากสุด     

ใช้ไฟ สองเส่น บวกลบเข่าเมอรเตอร์

โครงพัดลมเป็เหล็กหนา

ขนาดบังลม เท่ากับพัดลมดูดทั้วไปนะครับ ใบใหญ่เท่าพัดลมทั่วไปแต่ใบเยอะกว่า ตัวบางกว่า   แรงกว่า

ส่วนเรื่องอายุการใช้งาน ในรถผมตอนนี้ผมใช้มาได้สามปีไม่มีปัญหาไดๆ  ซึงเคยขับรถจาก

กรุงเทพ ไป  เชียงราย    ซึงจอดพัก สาม สี่ครั้ง ไม่ถึงเครื่องชั่วโมง  ซึงผมใช่พัดลมตัวนี้ ต่อตรงเปิดตลอด เปิดตามสวิชกุนแจ

ไม่มีปัญหา ไปและกลับ สบาย

ราคาค่าตัว 1500 บาท รุ่น TOP.   

ราคาค่าตัว 1200 บาท รุ่น ECO.   

ราคาค่าตัว 2000 บาท รุ่น TOP. (บังลมมีเนียม) 

ราคาค่าตัว 1700 บาท รุ่น ECO. (บังลมมีเนียม)   

[เรามีบริการส่งนะครับ ทั่วไทย EMS  ก็คิดท่าส่ง เพิม 200 บาท นะครับ

ส่งแบบ เอกกระชน  100 บาท ครับ

รับประกันตัวมอเตอร์ 20 วันทุกใบนะครับ

แกะกันไห้ดูจะว่าทำไมถึงมีสายไฟสีเส่นเพราะในตัวมีแปลงถ่านสองชุดใช้ได้ทั้งระบบ 1 และ 2 สเต็บ (เมื้อใช้พัดลมไปเป็นระยะเวลานานหลายปี อยากจำซ่อมแซมเปลียนถ่านเปลียนลูกกปืนทำไห้พัดลมกลับมาใหม่อีกครั้งก็ทำได้ โดยไม่ต้องหาชื้อใหม่)

ความแตกต่างระหว่างมอเตอร์ดำ กับ มอเตอร์ ขาว

ตัวซ้ายมอเตอร์ ขาว (ที่ผมไม่มีจำหน่าย)  ตัว ขวา มอเตอร์ ดำ ที่ผมจำหน่าย

มอเตอร์ดำ(ที่ผมจำหน่าย)        มอเตอร์ขาว (ที่ผมไม่ได้จำหน่าย)

1 ขนาดมอเตอร์ใหญ่กว่า ......   1 ขนาดมอเตอร์เล็กกว่า
2 ใบพัดเป็นพาสสติกหนา .....  .2 ใบพาสติกบาง
3เป็นพัดลมสำหรับหม้อน้ำโดยตรง.... 3. เป็นพัดลมแอร์ (พัดลมคอยร้อน) สังเกตว่าบางตัวจะมีไดร์เอ๊อร์แอรติดมาด้วย
4 ลูกปืนมอเตอร์เป็นรางเหล็ก....4. เป็นบูชทองเหลือง ตัวยึดแปลงถ่านเป็นพาสติด
5 สายไฟเข่ามอเตอร์ 4เส่น(รอบการทำงานจัดจ้านกว่า)... 5 สายไฟเข่ามอเตอร์ 2 เส่น รอบการทำงาน ธรรมดา
ุ6 แกะมา โอเวอร์ฮอล มอเตอร์ได้........  6 ซ่อมไม่ได้
ึ7 ใช้กับรถที่มีลีเลย์ความคุมการทำงานแบบ 2 สปีดได้..  7 ใช้งานได้แค่ สปีดเดียว

..................................ตัวอย่าง พัดลมซิ่งกับหม้อน้ำมีเนียม ซีวิค สามประตู แก้ไขขายิดที่ตัวพัดลมนิดเดียว ใส่ได้เเปะ สบายๆ................................  รูป ด่านล่าง ตัวพัดลมบางกว่าของเดิมเยอะ

มารับเองได้

เรียบด่วนรามอิทรา ปั้มเจ็ทใหม่ หรือ ระแวกใกล้ๆ

เส่นรามอินทรา  บางเขน สะพานใหม่

หรือมาที่ สำนัก อยู่ ถ.สุขาภิบาล5  ซ. วัชลผล

088 8092585   line ID oatferio
« Last Edit: สิงหาคม 20, 2014, 09:35:39 pm by oat2 »

oat2

• น้ำใจ 5
  • อร่อยนะ

........................ ของทุกชิ้นไม่เคยใช้ในบ้านเรา.......  ต่อรองได้  ส่งได้ทั่วไทยย

ขาย TE37 สีทอง แท้ๆ 5 วง 4h100 ติดยาง advan neova ad08 เบิกใหม่ ดอกหนาตั๊บ 4 เส่น ล้อปี 99 ออฟ 39  กว้าง 6 นิ้วครึ่ง 58000 บาท

ดูของแถว รามอิทรา ซ วัชลผล สุขภิบาล 5   088 8092585

« Last Edit: กรกฎาคม 20, 2013, 02:27:54 pm by oat2 »

nongi3oyz

• Hero Member
  • น้ำใจ 305

เมื่อไหร่จะทำโกร่งมิเนียมแบบสำเร็จของแอร์ออกมาด้วยครับ ไฟต์ติ้ง

Simoncelli

• น้ำใจ 23
  • supersic58

งานบังลมมีเนียม ตรง รุ่น EG EK DC2    พล้อม พัดลม 1900  บาท มารับเอง

ใส่กับหม้อน้ำซิ่งได้เลยไหมครับ รูตรงเลยใช่ไหมครับ

ปล.ใส่สามตูครับ

แล้วเอามาให้ผมหน้าเมืองเอก ได้เปล่า

oat2

• น้ำใจ 5
  • อร่อยนะ

เมื่อไหร่จะทำโกร่งมิเนียมแบบสำเร็จของแอร์ออกมาด้วยครับ ไฟต์ติ้ง

หลังสงกรานครับ จะทำแบบชุด kit

oat2

• น้ำใจ 5
  • อร่อยนะ

งานบังลมมีเนียม ตรง รุ่น EG EK DC2    พล้อม พัดลม 1900  บาท มารับเอง

ใส่กับหม้อน้ำซิ่งได้เลยไหมครับ รูตรงเลยใช่ไหมครับ

ปล.ใส่สามตูครับ

แล้วเอามาให้ผมหน้าเมืองเอก ได้เปล่า

ได้ครับ

deaw_qp

• Newbie
  • *
  • น้ำใจ 11

oat2

• น้ำใจ 5
  • อร่อยนะ

Page created in 0.172 seconds with 20 queries.